Kodi kwenye biashara ya chaguo 2019-08


2019-03-10 04:18:15

SERIKALI imeshauriwa kuongeza kodi kwenye mapato anayopata mchezaji kwenye michezo ya kubahatisha ili kupata mapato zaidi na wakati huo kupunguza ushiriki. Watu wenye mawazo ya biashara pana, wanaweza kabisa kuwa wabia na wabunifu na wenye viwanda vya nguo walio nje ya nchi.

Kwa kweli nilikuwa sijaelewa sababu na mantiki ya kodi hii ya matangazo ya biashara. Kocha Mkuu wa Biashara United.

Isipokuwa kampuni zinazofanya shughuli za kilimo, afya na elimu. William Lukuvi jijini Mbeya wakati wa ibada ya kuwaweka wakfu viongozi wa.

Kodi kwenye biashara ya chaguo. Waziri akandamiza kodi kwenye visima.

SERIKALI Imefuta kodi ya pango la ardhi kwa Taasisi na Madhehebu ya dini nchini kuanzia mwaka wa fedha wa /. Akichangia taarifa hiyo, aliyewahi kuwa Waziri wa Viwanda Biashara na Uwekezaji, Charles Mwijage ambaye ni Mbunge wa Muleba Kaskazini Charles Mwijage ( CCM) aliunga mkono kuongezwa kwa kodi.

Baada ya kuwepo kwa sintofahamu kuhusu matangazo yanayowekwa kwenye magari kutozwa kodi, Morning Trumpet imefanya mahojiano na Afisa wa Huduma wa Mamlaka ya Mapato Tanzania ( TRA), Alex Mwambeja na. kubwa ya uharibifu wa vyanzo vya maji kwa wananchi kulima pembezoni mwa mto na wameanza kampeni hii ya kupanda miti kwenye maeneo yote ya vyanzo vya maji Dar es Salaam na Pwani ili kulinda vyanzo hivyo kwa lengo la kuongeza uzalishaji wa maji.

Ni makosa kufanya biashara bila kufuata sheria za nchi. MAELEZO WAKAZI WASIO WAKAZI 1.

Hatua hiyo imetangazwa leo Jumapili Januari 27, na Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi Mhe. Sent from my SM- G570F using.

Halafu chaguo wanajenga kiwanda Tanzania cha " medium scale" na nguo, viatu, sandals na vikorokoro vingine vinatengezwa Tanzania. Alipoulizwa juu ya namna ya chaguo kuwadhibiti na kuwapata walipakodi hao, Kayombo alisema chaguo chaguo TRA itawafuatilia kwenye mitandao wanapotangazia biashara zao na kuwataka walipe kodi kwa mujibu wa sheria kabla ya kufuatwa.

3% chaguo ya mauzo ya mwaka Hakuna ( c) Makampuni yaliyoandikishwa katika. Kodi kwenye biashara ya chaguo.

Kuna mabango ya kawaida yamesimikwa, mabango yaliyo juu ya majengo na mabango ya kwenye magari ambayo gari kila likizunguka linakuwa na bango hilo, mfano kampuni za vinywaji, biashara ya bidhaa mbalimbali, ” alisema mkurugenzi wa elimu kwa mlipakodi wa TRA, Richard Kayombo. “ Sio kodi mpya na si kitu cha ajabu, magari haya yanastahili.

Kama unafanya biashara ya kati au kubwa unapaswa kufuata sheria. A : KODI YA MAPATO VIWANGO Na.

0 Kodi ya Kampuni: ( a) Kodi kwenye mapato yote ya kampuni 30% 30% ( b) Makampuni yanayopata hasara kwa miaka 3 mfululizo. d) Kufanyiwa makadirio ya kodi ya mapato ya awali ( e) Kutimiza masharti mengine ya keshiria kuwa mfano kama wewe unataka kufanya biashara ya ukandarasi wa ujenzi wa majengo lazima usajiliwe kwenye Bodi ya Wakandarasi.

Ninavyojua mimi kama nina Tax yangu na nimeweka jina la biashara ya kampuni kwa mfano MO juice Hapo mimi nitalipwa na Mo na mimi itabidi nilipe kodi serikalini Hili nalijua katika mataifa tofauti ingawa kila nchi ina maamuzi yake.

Forex ofisi ya biashara katika ghana - Forex kuuza stop nedir

Copyright © 2019 · All Rights Reserved · Mkakati wa muda mrefu wa chaguo msingi